• LABARAI

Labarai

Yadda ake haɗa IoT da blockchain don haɓaka sarrafa dijital?

An fara samar da Blockchain a cikin 1982 kuma daga ƙarshe an yi amfani da shi azaman fasahar bayan Bitcoin a cikin 2008, yana aiki azaman littatafan da ba za a iya canzawa ba.Ba za a iya gyara ko share kowane toshe ba.Yana da amintacce, karkatacce kuma ba shi da kariya.Waɗannan kaddarorin suna da ƙima mai yawa ga kayan aikin IoT kuma suna nuna hanya zuwa ingantacciyar makoma.Ana iya amfani da fasahar blockchain don tallafawa turawa ta IoT ta hanyar haɓaka haɓakawa, haɓaka tsaro da kawo mafi kyawun gani ga na'urorin da aka haɗa.

A cikin duniyar dijital mai haɓakawa, anan akwai hanyoyi guda 5 masu mahimmanci IoT da blockchain na iya aiki tare don haɓaka sakamakon kasuwanci.

1. Tabbacin Ingantattun Bayanai

Saboda rashin iya canzawa, blockchain na iya ƙara ƙaƙƙarfan tsari zuwa tsarin tabbatar da inganci.Lokacin da kamfanoni suka haɗu da fasahar IoT da fasahar blockchain, zai iya ganowa da sauri da daidai kowane misali na lalata bayanai ko kaya.

Misali, tsarin sa ido kan sarkar sanyi na iya amfani da blockchain don yin rikodi, saka idanu da rarraba bayanan IoT da ke nuna inda zazzabi ke faruwa da kuma wanda ke da alhakin.Fasahar blockchain na iya ma tada ƙararrawa, tana sanar da ɓangarorin biyu lokacin da zafin da ke cikin kaya ya wuce ƙayyadaddun ƙofa.

Blockchain yana riƙe da shaidar kowane canje-canje ko rashin daidaituwa idan kowa yayi ƙoƙarin tambayar amincin bayanan da na'urorin IoT suka tattara.

2. Bibiyar na'ura don tabbatar da kuskure

Cibiyoyin sadarwa na IoT na iya zama manya sosai.Ƙaddamarwa zai iya ƙunsar dubbai ko ma dubban ɗaruruwan wuraren ƙarshe cikin sauƙi.Wannan shine yanayin haɗin kasuwancin zamani.Amma idan akwai irin wannan adadi mai yawa na na'urorin IoT, kurakurai da rashin daidaituwa na iya zama kamar abubuwan da suka faru bazuwar.Ko da na'ura guda ɗaya ta sha fuskantar matsaloli, yanayin gazawar yana da wahalar ganowa.

Amma fasahar blockchain tana ba kowane madaidaicin IoT damar sanya maɓalli na musamman, aika ƙalubalen ɓoyewa da saƙon amsawa.Bayan lokaci, waɗannan maɓallan na musamman suna gina bayanan na'urar.Suna taimakawa gano rashin daidaituwa, suna tabbatar da ko kurakurai abubuwan keɓantacce ne ko gazawar lokaci-lokaci waɗanda ke buƙatar kulawa.

3. Smart kwangiloli don sauri aiki da kai

Fasahar IoT ta sa yin aiki da kai zai yiwu.Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin su.Amma komai ya tsaya lokacin da tashar ta gano wani abu da ke buƙatar sa hannun ɗan adam.Wannan na iya yin illa sosai ga kasuwancin.

Wataƙila bututun hydraulic ya gaza, yana lalata layin kuma yana haifar da dakatarwa.Ko kuma, na'urori masu auna firikwensin IoT suna jin cewa kayayyaki masu lalacewa sun yi muni, ko kuma sun ɗanɗana sanyi yayin tafiya.

Tare da taimakon kwangiloli masu wayo, ana iya amfani da blockchain don ba da izinin amsa ta hanyar hanyar sadarwar IoT.Misali, masana'antu na iya amfani da kulawar tsinkaya don saka idanu kan bututun ruwa da kuma jawo sassa masu mayewa kafin su gaza.Ko, idan kayayyaki masu lalacewa sun lalace a cikin hanyar wucewa, kwangiloli masu wayo na iya sarrafa tsarin maye gurbin don rage jinkiri da kare dangantakar abokin ciniki.

4. Karɓar ƙasa don ingantaccen tsaro

Babu samun kusa da gaskiyar cewa ana iya yin kutse na na'urorin IoT.Musamman idan amfani da Wi-Fi maimakon salon salula.An haɗa shi ta hanyar sadarwar salula, an keɓe shi gaba ɗaya daga kowace cibiyar sadarwa ta gida, ma'ana babu wata hanya ta mu'amala da na'urori marasa tsaro a kusa.

Koyaya, ba tare da la'akari da hanyar haɗin da aka yi amfani da su ba, fannoni daban-daban na blockchain na iya ƙara ƙarin tsaro.Saboda blockchain ya lalace, ɓarna na uku ba zai iya hacking uwar garken guda ɗaya kawai ya lalata bayanan ku ba.Bugu da ƙari, duk wani ƙoƙarin samun damar bayanai da yin kowane canje-canje ana yin rikodin su ba tare da canzawa ba.

5. Bayanan amfani da aikin ma'aikata

Blockchain kuma na iya wuce fasahar firikwensin IoT don bin halayen mai amfani.Wannan yana bawa 'yan kasuwa damar fahimtar wane, lokacin da kuma yadda ake amfani da na'urori.

Kamar yadda tarihin na'urar zai iya ba da haske kan amincin na'urar, haka nan ana iya amfani da tarihin mai amfani don tantance amincin na'urar da matakan aiki.Wannan zai iya taimaka wa kamfanoni su ba wa ma'aikata kyauta don kyakkyawan aiki, nazarin tsari da tsarin yanke shawara, da inganta ingancin fitarwa.

 

Waɗannan su ne wasu hanyoyin da IoT da blockchain za su iya haɗa kai don magance ƙalubalen kasuwanci.Kamar yadda fasaha ke haɓakawa, blockchain IoT yanki ne mai tasowa mai ban sha'awa wanda zai tsara makomar masana'antu da yawa na shekaru masu zuwa.


Lokacin aikawa: Agusta-05-2022