• LABARAI

Labarai

Menene samfuran da aka fi amfani da su da samfuran kwakwalwan kwamfuta don alamun lantarki na UHF?

Ana amfani da alamun lantarki na RFID yanzu a cikin sarrafa ɗakunan ajiya, bin diddigin dabaru, gano abinci, sarrafa kadara da sauran fannoni.
A halin yanzu, guntuwar alamar UHF RFID da ake amfani da su sosai akan kasuwa sun kasu kashi biyu: shigo da kaya da na gida, sun haɗa da Babban IMPINJ, ALIEN, NXP, Kiloway, da sauransu.

1. Alien (Amurka)

A da, guntu H3 ta Alien's RFID (cikakken suna: Higgs 3) shima ya shahara sosai.Har yanzu, ana amfani da wannan guntu a yawancin ayyukan da suka gabata.Babban wurin ajiya yana ɗaya daga cikin fa'idodinsa a bayyane.

Koyaya, tare da fitowar sabbin aikace-aikace daban-daban da buƙatu masu girma da girma don nisan karatun tags a cikin sabbin filayen, sannu a hankali yana da wahalar fahimtar karatun H3 don biyan buƙatun.Alien kuma sun sabunta da haɓaka kwakwalwan su, kuma daga baya akwai H4 (Higgs 4), H5 (Higgs EC), da H9 (Higgs 9).
https://www.uhfpda.com/news/what-are-the-most-commonly-used-chips-for-uhf-electronic-tags/

Chips ɗin da Alien ya fitar za su sami layukan sigar jama'a masu girma dabam da aikace-aikace.Wannan yana ba su babbar fa'ida wajen haɓaka guntuwar su da mamaye kasuwa.Yawancin abokan ciniki da masu tsaka-tsaki na iya samun alamun kai tsaye don amfani da gwaji, wanda ke rage lokaci da farashin haɓaka eriya ta alama.

Saboda rashin ƙarfi na kwakwalwan H9 da H3 yana kama da juna, kuma hanyar haɗin kai na guntu ma yana kama da haka, eriyar jama'a ta H3 da ta gabata za a iya haɗa ta kai tsaye zuwa H9.Yawancin abokan ciniki waɗanda suka yi amfani da guntu H3 kafin su iya amfani da sabon guntu kai tsaye ba tare da canza eriya ba, wanda ke adana abubuwa da yawa a gare su.Alien classic line iri: ALN-9710, ALN-9728, ALN-9734, ALN-9740, ALN-9662, da dai sauransu.

2. Impinj (Amurka)

Kwakwalwan UHF na Impinj suna suna bayan jerin Monza.Daga M3, M4, M5, M6, an sabunta su zuwa sabuwar M7.Hakanan akwai jerin MX, amma kowane tsara yana iya samun fiye da ɗaya.

Misali, jerin M4 sun haɗa da: M4D, M4E, M4i, M4U, M4QT.Dukkanin jerin M4 guntu ce ta tashar jiragen ruwa biyu, wacce za'a iya amfani da ita azaman lakabin polarization dual-polarization, guje wa yanayin da ba za a iya karanta alamar polarization ta layi da gicciye rubutaccen eriya ba, ko kuma nisan karatun polarization attenuation yana kusa. .Yana da kyau a faɗi cewa aikin QT na guntu M4QT kusan kusan na musamman ne a cikin duka filin, kuma yana da hanyoyin ajiya guda biyu na bayanan jama'a da masu zaman kansu, waɗanda ke da tsaro mafi girma.

https://www.uhfpda.com/news/what-are-the-most-commonly-used-chips-for-uhf-electronic-tags/

Chips na silsilar iri ɗaya galibi sun bambanta a cikin rabo da girman wurin ajiya, kuma rashin ƙarfi, hanyar ɗaure, girman guntu, da azanci iri ɗaya ne, amma wasu daga cikinsu za su sami wasu sabbin ayyuka.Ba kasafai ake maye gurbin kwakwalwan kwamfuta na Impinj tare da sabuntawa ba, kuma kowane tsara yana da nasa wuraren haskakawa da rashin maye gurbinsa.Don haka har zuwa fitowar jerin M7, M4 da M6 har yanzu suna mamaye babbar kasuwa.Mafi na kowa a kasuwa su ne M4QT da MR6-P, kuma yanzu akwai da yawa M730 da M750.

Gabaɗaya, ana sabunta guntuwar Ipinj akai-akai, hankali yana ƙaruwa kuma yana ƙara girma, kuma girman guntu yana ƙara ƙarami.Lokacin da aka ƙaddamar da guntu na Impinj, za a kuma sami nau'in layin jama'a na kowace aikace-aikacen.Nau'in layin gargajiya sun haɗa da: H47, E61, AR61F, da sauransu.

3. NXP (Netherland)

NXP's Ucode jerin guntun alamar UHF ana amfani da su sosai a cikin dillalan tufafi, sarrafa abin hawa, kariya ta alama da sauran fannoni.Kowane ƙarni na wannan jerin guntu suna suna bisa ga aikace-aikacen, wasu daga cikinsu ba su da yawa a kasuwa saboda ƙananan filayen aikace-aikacen su.

Ƙungiyoyin U7, U8, da U9 a cikin jerin Ucode sune mafi yawan amfani da su.Hakanan kamar Impinj, kowane ƙarni na NXP yana da guntu fiye da ɗaya.Misali: U7 ya hada da Ucode7, Ucode7m, Ucode 7Xm-1k, Ucode 7xm-2K, Ucode 7xm+.Biyu na farko sune babban hankali, ƙananan ƙwaƙwalwar ajiya.Na ƙarshe samfura uku suna da mafi girman ƙwaƙwalwar ajiya da ɗan ƙaramin hankali.

A hankali U8 ya maye gurbin U7 (sai dai manyan kwakwalwan ƙwaƙwalwar ajiya uku na U7xm) saboda girman hankalinsa.Sabon guntu U9 shima sananne ne, kuma hankalin karantawa har ya kai -24dBm, amma ajiyar ya zama karami.

Kwakwalwar NXP na gama-gari an fi mayar da hankali a cikin: U7 da U8.Yawancin nau'ikan layin lakabin masana'anta ne suka tsara su tare da iyawar R&D, kuma ana ganin ƴan sigar jama'a.

https://www.uhfpda.com/news/what-are-the-most-commonly-used-chips-for-uhf-electronic-tags/

Wannan na iya zama babban yanayin ci gaban guntu ta RFID a duniya:

1. Girman guntu ya zama karami, ta yadda za a iya samar da karin wafers tare da girman guda, kuma fitarwa yana ƙaruwa sosai;
2. Hankali yana karuwa da girma, kuma yanzu mafi girma ya kai -24dBm, wanda zai iya biyan bukatun abokan ciniki don karatun dogon lokaci.Ana amfani da shi a ƙarin filayen kuma yana iya rage adadin shigar na'urorin karatu a cikin aikace-aikacen iri ɗaya.Ga abokan ciniki na ƙarshe , ceton farashin gabaɗaya bayani.
3. Ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa ta zama ƙarami, wanda ya zama kamar sadaukarwa wanda dole ne a yi don inganta hankali.Amma yawancin abokan ciniki ba sa buƙatar ƙwaƙwalwar ajiya mai yawa, kawai suna buƙatar sanya lambobin duk abubuwan ba a maimaita su ba, da sauran bayanan kowane abu (kamar: lokacin da aka kera shi, inda ya kasance, lokacin da ya bar masana'anta). , da sauransu) za a iya daidaita su gaba ɗaya a cikin tsarin da aka yi rikodin a cikin lambobin, kuma ba lallai ba ne a rubuta dukkan su a cikin lambar.

A halin yanzu, IMPINJ, ALIEN, da NXP sun mamaye mafi yawan kasuwar guntu-manufa ta UHF.Waɗannan masana'antun sun ƙirƙiri fa'idodin ma'auni a cikin fa'idar kwakwalwan kwamfuta na gaba ɗaya.Saboda haka, sauran 'yan wasan guntu na UHF RFID sun fi dacewa don haɓaka musamman na filayen aikace-aikacen, Daga cikin masana'antun cikin gida, Sichuan Kailuwei ya haɓaka cikin sauri ta wannan yanayin.

4. Sichuan Kailuway (China)

A cikin yanayin da kasuwar alamar RFID ta kusan cikawa, Kailuwei ya haskaka hanya ta hanyar dogaro da fasahar ƙwaƙwalwar ajiya ta dindindin ta XLPM mai ƙarancin ƙarfi.Kowane ɗayan guntuwar silsilan X-RFID na Kailuwei yana da nasa ayyuka na musamman.Musamman ma, KX2005X na musamman yana da hankali sosai da kuma manyan ƙwaƙwalwar ajiya, waɗanda ba su da yawa a kasuwa, kuma yana da ayyuka na hasken LED, gano kashewa, da radiation na rigakafi.Tare da LEDs, lokacin da aka yi amfani da tags a cikin sarrafa fayil ko sarrafa ɗakin karatu, za ku iya samun sauri da fayiloli da littattafan da ake so ta hanyar kunna LEDs, wanda ke inganta ingantaccen bincike.

An ba da rahoton cewa sun kuma ƙaddamar da mafi ƙarancin karantawa-kawai jerin kwakwalwan kwamfuta: 1 KAWAI da 2 KAWAI, waɗanda za a iya ɗaukar su azaman sabon abu a cikin guntuwar alamar RFID.Yana karya stereotype na ɓangaren ajiya na guntu, ya watsar da aikin sake rubuta lakabin, kuma kai tsaye yana gyara lambar alamar lokacin da ya bar masana'anta.Idan abokin ciniki baya buƙatar canza lambar lakabin daga baya, yin amfani da wannan hanyar zai kusan kawar da kwaikwayi na jabu, saboda kowane lambar lakabin ya bambanta.Idan yana son yin koyi, yana buƙatar farawa da wafer guntu na al'ada, kuma farashin jabun yana da yawa.Wannan silsilar, ban da fa'idodin hana jabu da aka ambata a sama, ana iya ɗaukar hankalin sa da ƙarancin farashi a matsayin "ɗayan ɗaya" akan kasuwa.

Baya ga masana'antun guntu na RFID UHF da aka gabatar a sama, akwai kuma em microelectronic (EM microelectronics a Switzerland, guntu mai mitar su shine na farko a duniya, kuma shine jagoran kwakwalwan mitoci biyu), Fujitsu (Japan). Fujitsu), Fudan (Shanghai Fudan Microelectronics Group), CLP Huada, National Technology da sauransu.

Shenzhen Handheld-Wireless Technology Co., Ltd. babban kamfani ne na fasaha na kasa wanda ke mai da hankali kan bincike da haɓakawa da samar da kayan aikin tasha na hannu na RFID, waɗanda ke ba da sabis na kayan masarufi da software na musamman don siyarwa, makamashi, kuɗi, dabaru, soja, 'yan sanda. da dai sauransu.


Lokacin aikawa: Dec-10-2022